ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ เบ้าโช๊คเป็นแบบนี้ควร มีวิธีแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ  (อ่าน 3674 ครั้ง)

peera

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ผมขับรถจากกรุงเทพ - สระบุรี  เส้นมิตรภาพ นะคับ
แล้วเวลาจู่ๆขับมาถึงหนองแค  ได้ขับเหยียบสิ่งของบาง(อย่างแรง) ไม่แน่ใจว่าเป้นไม้ หรือ อะไร เพราะตอนนี้ ประมาณ ตี 1
ปรากฏว่า ยางแตกครับ  เลยทำการเปลี่ยนยางอะไหล่ใส่แทน พอวันรุ่งขึ้นเลยตรวจเช็คความเสียหาย ก็ได้เห็นว่าตรงเบ้าโช็ค เป็นแบบรูป

เลยอยากจะสอบถาม พี่ๆ ว่าถ้าในเคสนี้สามารถซ้อมหรือแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ  ขอบคุณมากครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
เป็นจากตัวยางเบ้าโช้คหรือเปล่าครับ น่าลองถอดออกมาเปลี่ยน ยางเบ้าโช้ค ดูก่อนนะครับ

ถ้าถอดออกมาแล้ว ซุ้ม ไม่เป็นอะไรก็หาแผ่นรองใส่เผื่อไปด้วยเลยครับ มีทั้งของเบิกห้าง หรือ ของทำเองตามร้านตั้งศูนย์ ก็มีครับ

อันในรูปที่เป็น แผ่นสีทอง จะเป็นแผ่นรองตามร้านตั้งศูนย์เขาทำไว้ครับ ส่วนสีดำจะเป็นของแท้เบิกห้าง  แต่ผมว่าของห้างดีกว่า ของตามร้านตั้งศูนย์จะต้องมาบีบซุ้มให้พอดีอีก เสียดายของอยู่เหมือนกัน

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

peera

• มือใหม่หัดขับ
  • *