ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้า!ไฟหน้าด้านขวาไม่กระดกขึ้นลงตอนบิดกุญแจเปิดไฟครับ(แก้ไขแล้วคร้าบบ)  (อ่าน 1685 ครั้ง)

green tea

• แฟนพันธุ์แท้
  • E46 M54 330IA
มีปัญหาไฟข้างขวาอย่างเดียวด้านซ้ายปกติ เป็นหลังจากเอาเข้า0เพื่อถ่่ายน้ำมันเช็คช่วงล่าง เปลี่ยนชุดลูกรอกสายพานแอร์ และเปลี่ยนยางรองเลนส์ไฟหน้า
(แต่ยางลองเลนส์นี่ไม่ได้เปลี่ยนเพราะช่างโทรมาว่าถอดไม่เป็นจึงไม่เปลี่ยน แต่ผมกลับบ้านมาเปลี่ยนเองพบว่าช่างของศูนย์ดึงคิ้วด้านล่างผมหักหมดเลยและเอาซิลิโคนอัดไว้ และทำหลอดโคมวงแหวนสายขาดข้างนึงด้วย เซ็งจิงๆ) ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2012, 22:12:22 โดย green tea »

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
วันนั้นที่พี่รื้อเจอตัวมอเตอร์หรือเปล่าวครับ หรือว่ายังไม่ได้รื้อครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

green tea

หลังจากโทรปรุึกษาพี่สมชายแนะนำให้ลองเช็คดูพบแล้วครับปลั๊กหลวมเสียบไปแน่นตอนนี้กลับมาใช้ได้ปกติแล้วครับ ขอบคุณพี่สมชายมากๆครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
หลังจากโทรปรุึกษาพี่สมชายแนะนำให้ลองเช็คดูพบแล้วครับปลั๊กหลวมเสียบไปแน่นตอนนี้กลับมาใช้ได้ปกติแล้วครับ ขอบคุณพี่สมชายมากๆครับ

ช่างที่ 0 ทำไมทำห่วยจังครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

green tea

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
วันนั้นที่พี่รื้อเจอตัวมอเตอร์หรือเปล่าวครับ หรือว่ายังไม่ได้รื้อครับ

รื้อครับถอดไฟหน้าทุกชิ้นเลยกต่ดึกไปหน่อยเพราะมัวแต่ไปแก้งานที่0ทำไว้รวมทั้งโคมวงแหวนที่ร้านแต่งดังๆทำแบบชุ่ยๆอีก

สรุปว่าไม่ต้องถอดกันชนครับ ถอดไฟเลี้ยว ถอดคิ้วด้านล่างไฟและถอดน๊อตบน2ตัว ล่าง2ตัวข้างๆมีตัวนึงไม่ต้องถอด แค่นี้ก้อจบ จริงๆน่าจะจบตั้งแต่คืนนั้นถ้าผมถอดปลั๊กมาเสียบใหม่ ตอนนี้okแล้ว ขอบคุณมากครับคุณรุทที่เป็นห่วง

OaTt

ทำคิ้วหักแล้ว 0 รับผิดชอบมั๊ยครับ ?แย่จัง

green tea

ผมยังไม่ได้เอาเข้าไปเคลมเลยครับ เพียงแต่โทรบอกเค้า ตอนนี้เอาซิลิโคนทาไว้ :'( :'(

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
จริงๆแล้วขายึดคิ้วหน้าพวกนี้กรอบมากเลยครับ บางอันทำดีๆอย่างระวังแล้วนะ เสียงดังแกร๊บ เอาอีกแล้วตูหักอีกอัน มันหักง่ายจริงๆ