ผู้เขียน หัวข้อ: เอาร้านยางดีๆ(หรือเปล่า)มาฝากครับ(แก้ไข)  (อ่าน 18613 ครั้ง)

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
ผมไม่มีส่วนได้เสียกับทางร้านน่ะครับ ถ้าเห็นว่าเป็นการโฆษณาก็ลบได้เลยครับ
เคยรู้สึกมั้ยครับ ว่าไม่อยากเปลี่ยนยางข้างถนน จะเข้าศูนย์เข้าร้านมีชื่่อก็แพงเกินความจำเป็น

เพื่อนที่ขับ FD แนะนำร้านนี้ให้ผมรู้จักครับคนในคลับเปลี่ยนที่นี่กันเยอะ
พอผมไปถึง สมราคาคุยครับ รถแน่นร้านเลย เครื่องมือพร้อม ช่างมีความชำนาญ
บริการใช้ได้  ที่สำคัญราคา สุดยอด ผมว่าเค้าเป็นร้านใหญ่ขายส่งด้วย จึงมีความได้เปรียบด้านราคาอยู่พอสมควร
ตั้งแต่เปลี่ยนยางมาไม่เคยมีร้านไหนล้างล้อให้ด้วยแต่ที่นี่ทำครับ
ผมให้ 9 จาก 10 เลยครับสำหรับที่นี่ ติวานนท์ยางยนต์
อู่ไหนร้านไหนไม่ดีก็บอกไม่ดีครับ แต่ถ้าใครทำดีเราต้องส่งเสริม คนดีจะได้ไม่ท้อถอย
แล้วประเทศเราคงก้าวไปข้างหน้าได้สักที
(มีข้อมูลจากเพื่อนๆพี่เพิ่มเติม  ซึ่งเป็นประโยชน์มากครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2012, 12:24:04 โดย inin »
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

พราย

• แฟนพันธุ์แท้
Re: เอาร้านยางดีๆมาฝากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 20:59:04 »
อีกร้าน เกษมยนต์ ครับอยู่ถนนจรัญฯ ใกล้ทางรถไฟบางขุนนท์ เครื่องมือเพียบ ราคาแรงนิดนึง แต่งานดี หลังการขายดี งานจุกจิกไม่คิดตังส์ บริการเยี่ยมครับ พอเฮียเจ้าของร้านมาถึง ก็จะเดินทักทายลูกค้าทุกราย ผมว่า OK ครับ

kok_233:)

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 23:01:54 »
เปลี่ยนมาชุดเข็ดครับ :'( :'(
เห็นแนะนำเยอะ...ไม่ได้เรื่องเลย
ใส่ไม่ถึงสองอาทิตย์ยางแตกไปเส้น...พอไปเคลม ก็บอกให้เคลมประกันดีกว่า...หาว่าไปเหยียบตะปูแก้มฉีก :o :o
ยางซึมเข้าไปทำก็ไม่หาย...ต้องให้ร้านที่วงเวียน22 แก้ทีเดียวจบ
สรุปไม่ขอไปใช้บริการอีกแน่ๆ...ไม่ประทับใจเลยครับ ;D ;D

Aroon_320ci

• บุคคลในตำนาน
  • E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 23:07:11 »
ติวานนท์ยางยนต์...ปีที่แล้วผมเคยไปเปลี่ยนแบตเตอรี่ Benz ที่นั่น...เขาให้คนเก่าแก่ๆ ทำ ผมก็งงว่าจะทำได้หรือ หยิบประแจก็ไม่ถนัด ขันไปหลุดไป สุดท้ายขันขั้วบวก ประแจไปโดน Ground เล่นซะไฟช๊อตดังพรึบ...เครื่องดับ...แล้วแกก็พยายามทำต่อ ผมบอกแกว่าพอเถอะ...ไม่ไหวแล้วลุง
ผมก็เลยบอกเจ้าของร้านให้ลุงหยุดเถอะ..เอาคนที่ทำได้ดีกว่า...เจ้าของร้านแกบอกว่า ให้ลุงแกทำเถอะ แกอยู่มานานแกทำได้...สุดท้ายผลก็คือ รถผมมีไฟระบบการควบคุมล้อ ESP โชว์ขึ้นมาเอาหละหว๋า...กูโดนอีกแล้ว...เซ็ง...เถียงกันอยู่นานว่าใครผิด...ใครผิดไม่รู็แต่กรูจ่ายค่าซ่อมไปหลายตังค์
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

qui20001

• ขาประจำ
    • Facebook
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 00:23:05 »
เมื่อต้นปีเอารถไปเปลี่ยนยางร้านนี้มาสองคัน น้องชายรีบเลยไปเปลี่ยนก่อน ส่วนผมตามหลังไปและจ่ายเงินที่หลัง
คันน้องชายเสร็จให้กลับก่อน ช่วงเย็นมีคนมาซื้อยางเก่ามาเลือกยาง ผมได้ยินเสียงพนง.ในร้านตะโกนบอกคนนั้นว่า "โยโกสองพันห้า"
ซึ่งตรงนั้นมีอยู่ชุดเดียวที่ถอดออกจากรถคันที่น้องชายผมขับกลับไปก่อน พนง.ก็ไม่รู้ว่าผมมองอยู่พอรถผมเสร็จจ่ายเงินก็สรุปว่าตีเทิร์นยางเก่าให้ผมเส้นละ 200 บาท
ผมเลยถามว่าขายไป 2500 แต่ตีเทิร์นให้ผมแค่ 800 เอง คนที่มาคุยกับผมก็อ้างโน่นอ้างนี่บอกเขาเป็นนายหน้า (คิดในใจ ???กำไร 1700 เลยนะ) สุดท้ายก็เทิร์นให้ผมเส้นละ 200 เท่าเดิม
ผมก็ไม่ติดใจอะไรเพราะยางเก่าดอกยางสึกมากแล้ว ร้านที่เคยเปลี่ยนเดิมก็ไม่ได้เลยสักบาท และถ้าเอากลับมาก็ขายได้เส้นละ 200 เหมือนกันเลยเทิร์นไป

ฝีมือการตั้งศูนย์ล้อ ทั้งสองคันต้องไปตั้งใหม่ กินยางและไม่เกาะถนนครับผม

เกษมยนต์ฝีมือการตั้งศูนย์ดี แต่ราคาอาจแรงกว่าครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2012, 00:27:52 โดย qui20001 »
E38 728iA '02 M52TUB28
E39 523iA '03 Sport M52TUB24>>M54B30
W204 C200KOM '08 Avantgarde
Line ID: qui20001
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 23:24:10 »
อีกร้าน เกษมยนต์ ครับอยู่ถนนจรัญฯ ใกล้ทางรถไฟบางขุนนท์ เครื่องมือเพียบ ราคาแรงนิดนึง แต่งานดี หลังการขายดี งานจุกจิกไม่คิดตังส์ บริการเยี่ยมครับ พอเฮียเจ้าของร้านมาถึง ก็จะเดินทักทายลูกค้าทุกราย ผมว่า OK ครับ

ร้านประจำครอบครัวผม ตั้งศูนย์รอบเดียวจบ ราคาสูงนิดสำหรับยาง  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 12:21:40 »
ได้ฟัังแบบนี้แล้วเสียววาบเลย แสดงว่าผมรอดมาได้อย่างหวุดหวิด วันหลังมาถามก่อนดีกว่าขอบคุนทุกท่านที่ให้ข้อมูลครับ
(แอบเปลี่ยนไป2คัน)เสียวสองต่อเลย  O0 O0
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู