ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง ดึงโป่งที่ล้อหลัง กับ พับซุ้ม อย่างใหนน่าทำกว่าครับ  (อ่าน 2998 ครั้ง)

pee capitano

• คนคุ้นเคย
  ???ในกรณีที่ใส่แม็กแล้วติดครับผม ถามเป็นความรู้ครับ  :-X

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
  ???ในกรณีที่ใส่แม็กแล้วติดครับผม ถามเป็นความรู้ครับ  :-X
  เอาง่าย พับซุ่ม   เอางาม  ดึงโป่งครับ  :-* :-*
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ถ้าติดไม่เยอะพับอย่างเดียวก็พอครับ แต่ถ้ามันติดเยอะก็ต้องดึงโป่งครับ :-*

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

oody bm330

• แฟนพันธุ์แท้
  • Smile to yourself and people beside you
    • www.concepthome.co.th
พับซุ้มค่าใช้จ่ายน่าจะถูกกว่า แต่ถ้าดึงโป่งน่าจะเป็นงานยาก ค่าใช้จ่ายก็น่าจะมากกว่า ดังนั้น ถ้าล้อล้นนิดหน่อย พับแล้วสามารถหลบล้อได้ ผมว่าพับดีกว่า แต่ถ้าพับแล้วไม่พันแน่นอน แบบนี้ต้องดึงโป่งครับ  8)     

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ส่วนตัวนะครับ

ถ้าใส่ตรงรุ่นแล้วสเป็คไม่กว้างมาก พับเอาก็น่าจะโอเคแล้วครับ

แต่ถ้าอยากใส่แบบชอบอันไหนใส่อันนั้นก็ได้ ตีโป่ง จะเป็นทางเลือกได้ครับ เพราะ ไม่ต้องมานั่งกังวลกับการเลือกออฟเซทล้อ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Mulatni

• ขาประจำ
พับซุ้ม ครับผม ง่าย ประหยัดตังด้วย ^^ ^-^

PAE_ZA

• ขาประจำ

ถ้าติดไม่เยอะพับอย่างเดียวก็พอครับ แต่ถ้ามันติดเยอะก็ต้องดึงโป่งครับ :-*

ใช่ครับตามนี้ เคยพับซุ้มที่รามอินทราล้อแม๊ก คิด 1000  :)

pee capitano

• คนคุ้นเคย
 ;)ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ :-X

อานนท์

• แฟนพันธุ์แท้
  • เด็กบ้านนอก
แนะนำร้านดึงโปร่งหน่อยครับ