ผู้เขียน หัวข้อ: อยากแยกออยเกียร์+เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ แต่อยู่ ลำปาง ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1390 ครั้ง)

nume46

• ขาประจำ
กะว่าไหนๆก็จะทำแล้ว อยากจะทำทีเดียวให้มันเรียบร้อยทั้งระบบเลย น้ำมันเกียร์ กรองเกียร์ ปะเก็นอ่างเกียร์ แล้วก็แยกออยเกียร์ไปเลยทีเดียว. แต่ปัญหาคือผมอยู่ลำปาง ตอนนี้ยังไม่มีอู่ประจำเลยครับ. (แต่ถ้าเป็นรถญี่ปุ่นมีอู่ประจำ สนิทกันอยู่ครับ) 
กลัวเข้าไปแล้วโดนฟันบ้าง. โดนวางยาบ้าง. หรือไปเจอช่างมือไม่ถึงบ้าง. ทำแล้วออกมากลัวจะมีปัญหา. เลยมาขอคำแนะนำครับว่า แถวๆภาคเหนือ(หรือในลำปางยิ่งดีเลย)นี่มีอู่ไหนที่พอจะทำพวกนี้ได้บ้างครับ ช่วยแนะนำด้วยครับผม

ปล. ถ้าผมซื้ออะไหล่พวกออยเกียร์ น้ำมันเกียร์ ประเก็นต่างๆ ไปให้ช่างรถญี่ปุ่นทำ + ปริ๊นท์กระทู้ วิธีแยกออย กับวิธีเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ ไปให้ช่างอ่าน. ช่างผมเค้าจะทำได้มั้ยครับ. หรืออย่าเสี่ยงดีกว่า O0

yuratchrian

• แฟนพันธุ์แท้
ลองให้เขาดูก่อนครับ ถ้าเขาไม่เข้าใจก็อย่าเสี่ยงเลยครับ :-*
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ที่ผมทำอยู่ มันจะมีอุปกรณ์บางตัวต้องอาศัยโรงกลึงทำให้ครับ และท่อยางที่ต้องใช้ด้วย สเปกต้องได้และคุณภาพต้องได้ด้วย เพราะไม่งั้นสายจะบวมและระเบิดได้ครับ.....(อู่ทั่วไปไม่ค่อยเหมาะครับเพราะส่วนใหญ่จะแปลงไม่ได้ แนะนำให้หาช่างที่ทำรถแข่ง หรือดัดแปลงเก่งๆหน่อย พวกนี้จะรู้งานครับว่าควรทำยังไง )

หรือหาเวลาว่างมาเที่ยวแถวนี้ก็ได้ครับ จะได้จัดการให้ อิอิ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

nume46

• ขาประจำ
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับผม เดี๋ยวลองชั่งใจดูก่อน เพราะรถมันก็วิ่งมาแค่5หมื่นกว่าโลเอง แต่ก็ตั้ง10กว่าปี ของมันอาจจะเสื่อมเพราะกาลเวลา คงต้องอาศัยเปิดดูหม้อน้ำบ่อยๆซะแล้วครับ