ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนลูกหมากปีกนกตัวนอก meyle  (อ่าน 1972 ครั้ง)

24noppon

• แฟนพันธุ์แท้
  • เรามันก็แค่เศษดาว จะอะไรกันนักกันหนา
เปลี่ยนลูกหมากปีกนกตัวนอก meyle
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2021, 12:54:41 »
ช่วงหลังๆมีอาการเสียงดังกึกมาจากล้อด้านซ้าย เวลาตกหลุมหรือเวลาเลี้ยวบนถนนผิวไม่เรียบ
พอยกรถลองโยกล้อดู ลูกหมากก็ดูแน่นดีอยู่ ต้องเอาไขควงงัดดู ถึงจะเห็นมันโยกได้ หลวมนิดๆ สาเหตุที่ลูกหมากหลวมก็น่าจะมาจาก ยางกันฝุ่นมันขาดน่ะครับ แกะออกมาข้างในดำพอสมควร ส่วนอีกข้างยางกันฝุ่นไม่ขาดลูกหมากก็ยังแน่นอยู่

พอดีหาอะไหล่ของ meyle hd ยาก ไม่ค่อยมีเวลาวิ่งไปเอาอะไหล่ เลยเอาของ e36 มาใส่ เป็น part ที่สามารถใช้ทดแทนกันได้กับของ meyle ส่วนเรื่องความทนทานต้องดูไปยาวๆ ส่วนราคา พอๆกับของ melye hd ครับ

อาทิตที่ผ่านมามีโอกาศได้หยุดไปบ้าน เครื่องมือพร้อม เลยจัดการเปลี่ยนลูกมาหมากซะเลย

กว่าจะเอาลงได้ที่ละนิดๆ แน่นมากๆ ต้องต่อด้ามขันไปอีก 50ซม ไม่งั้นไม่ไหวครับ แน่นมาก O0

ออกมาแล้ว เทียบกับของ desloe

เสร็จแล้วก็อัดเข้า ตอนเข้านี่ยากหน่อย ลูกหมากไม่ยอมตรง ชอบเอียงซ้ายที ขวาที

อัดเสร็จ เช็คดูแล้วขนาดเท่ากับ ของ meyle อยู่ครับ

หลังจากเปลี่ยนลูหมาก จากเมื่อก่อนมีเสียงกึกๆอย่างกับนั่งเกวียน  ตอนนี้แน่นไปเลย ขับมั่นใจขึ้นมาเยอะ :D
ใช้ปีกนกของ meyle ก็ดีเหมือนกันนะครับ ลูหมากตัวไหนเสียก็เปลี่ยนแค่ตัวนั้น อัดสักสองรอบค่อยเปลี่ยนทั้งปีก สบายกระเป๋าไปหน่อย ::ดื่ม::

ิBMW E46 323ISE STOCK ENGINE M52TU

totochang

• ขาประจำ
Re: เปลี่ยนลูกหมากปีกนกตัวนอก meyle
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2021, 13:39:52 »
ราคาค่าตัว เท่าไหร่ครับ ตัวในด้วยนะ

24noppon

• เรามันก็แค่เศษดาว จะอะไรกันนักกันหนา
Re: เปลี่ยนลูกหมากปีกนกตัวนอก meyle
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2021, 22:54:22 »

ตัวใน ของ melye แท้ ราคาประมาณ 690/ตัว
ตัวนอก ของ melye แท้ ราคาประมาณ 700 กว่าๆ/ตัว ครับ
ไม่แน่ใจราคาขยับไปยังไงแล้วนะครับตอนนี้

ตัวนอก ของ desloe ผมได้มา 650 ครับ
ิBMW E46 323ISE STOCK ENGINE M52TU

khanakorn

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2021, 13:41:10 »
มีลิงค์ในการสั่งของ เปล่าครับ  >:D

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2021, 15:11:38 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
มีลิงค์ในการสั่งของ เปล่าครับ  >:D

อัดเปลี่ยน ลูกหมาก ได้ ปีกนกต้องเป็นของ meyle นะครับ ถ้าเป็นปีกนกของตรานก จะอัดออกไม่ได้นะครับ ไม่เหมือนกัน

ส่วนถ้าใช้ meyle อยู่แล้ว ร้านที่ขายปีกนก meyle เขาจะมีอะไหล่ขายอยู่แล้วครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2021, 15:14:36 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

อัดเปลี่ยน ลูกหมาก ได้ ปีกนกต้องเป็นของ meyle นะครับ ถ้าเป็นปีกนกของตรานก จะอัดออกไม่ได้นะครับ ไม่เหมือนกัน

ส่วนถ้าใช้ meyle อยู่แล้ว ร้านที่ขายปีกนก meyle เขาจะมีอะไหล่ขายอยู่แล้วครับ

ส่วนพาร์ทอะไหล่ดูในกระทู้นี้ได้ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

24noppon

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2021, 08:17:32 »

ถ้าจะเอาของ meyle รายละเอียดก็ตามที่พี่ต้อมแจ้งเลยครับ ส่วนร้านที่ขาย ผมซื้อมาจากร้าน หงส์ทองอะไหล่ยนต์

แต่ถ้าจะเอาลูกหมากของ desloe เมื่อก่อนผมสั่งมาจาก shopee แต่ตอนนี้ร้านใน shopee ปิดไปแล้ว แต่เห็นใน facebook ยังมีอยู่นะครับ ลองเสริจดูได้ครับ(desloe ยังไม่มีปีกนกแบบอัดลูกหมากขาย)