ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทำหลังคา Sunloop อยากทราบว่า ราคามันเท่าไหร่ครับ แล้วทำได้ที่ไหน - -*  (อ่าน 5445 ครั้ง)

NaImUlLeTrOn

• คนคุ้นเคย
รบกวนหน่อยนะครับ  อิอิ :-[

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
มันมี2แบบนะครับแบบยกหลังคา ที่มีซันรูฟ กับแบบเจาะซันรูฟ แบบยกหลังคามาเซื่อมไม่อยากแนะนำนะครับเพราะโครงสร้างจะเสียความแข็งแรง แถมราคาแพง อย่างหลังน่าจะถูกกว่าผมจำไม่ได้ว่าเท่าไร หมื่นกว่ามั้งครับไม่แน่ใจ แต่ผมว่าไปทำหลังคาแก้วดีกว่าถูกและไม่กระทบโครงสร้าง(ความเห็นส่วนตัวนะ) O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ

ooooatooo

• http://www.clube46.com
ตรงรุ่นก็ยกทั้งหลังคา เลาะตะเข็บออกมาแล้วเชื่อม ราคาผมบอกเป๊ะๆไม่ได้ครับ อยู่ที่ราคาหลังคาที่เราได้มา โดยส่วนตัวผมประเมินไว้ไม่เกิน 5 หมื่นครับ เพราะต้องบุผ้าใหม่ด้วย ราคานี้หมายถึงครบเบ็ดเสร็จโดยประมาณนะครับ คือท่อน้ำ อะไรทั้งหมดตรงรุ่นครับ

ส่วนแบบเจาะ ไม่แนะนำครับ เพราะไม่นานก็ผุ

อีกแบบ คือ แผ่นติดหลอก เหมือนซันรูฟ แต่ระวังเวลาวิ่งเร็วๆ มันจะปลิวหายนะครับ

:P :P :P
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

BMWRed

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตรงรุ่นก็ยกทั้งหลังคา เลาะตะเข็บออกมาแล้วเชื่อม ราคาผมบอกเป๊ะๆไม่ได้ครับ อยู่ที่ราคาหลังคาที่เราได้มา โดยส่วนตัวผมประเมินไว้ไม่เกิน 5 หมื่นครับ เพราะต้องบุผ้าใหม่ด้วย ราคานี้หมายถึงครบเบ็ดเสร็จโดยประมาณนะครับ คือท่อน้ำ อะไรทั้งหมดตรงรุ่นครับ

ส่วนแบบเจาะ ไม่แนะนำครับ เพราะไม่นานก็ผุ

อีกแบบ คือ แผ่นติดหลอก เหมือนซันรูฟ แต่ระวังเวลาวิ่งเร็วๆ มันจะปลิวหายนะครับ

ปลิวหายเหมือนไฟเลี้ยวหน้านะหราาาาาา

ooooatooo

ปลิวหายเหมือนไฟเลี้ยวหน้านะหราาาาาา

ถูกกกกกกกกกกกกกก

;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

NaImUlLeTrOn

• คนคุ้นเคย
อ๋อครับ  ขอบคุนทุกๆคอมเม้นคร้าบ  แต่..  ใครพอมีแหล่งหรือเคยทำบ้างครับ

RLV_46

• บุคคลทั่วไป
อู่ที่เคยทำมี Autocraft โพธิ์ทอง อู่ SS BODY เท่าที่ทราบครับ

ooooatooo

โดยส่วนตัว E46 ผมยังไม่เคยทำครับ เคยทำแต่ตอนขับ A31 ได้หลังคามาแล้วหาอู่ดีๆเป็นอันใช้ได้ครับ แต่เห็นรุ่นพี่ในกลุ่มทำมา E46 สีขาว Sunroof แท้ยกมาทั้งหลังคา แต่ทำมานานมากแล้ว 5-6 หมื่นครับ ส่วนทำที่อู่ไหนผมไม่ได้ถามครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ไม่คุ้ม ต้องซื้อหลังคา Sunloof E46ของเก่า ต้องกรุฝ้า-ผ้าบุหลังคาภายในใหม่ การต่อเชื่อม ( ตัดหลังคาเก่าออก เชื่อมหลังคาใหม่ กับโครงรถ ความแข็งแรงลดลง )
น้ำรั่วตามมาไหม งานสีเนี้ยบไหม อะไหล่ในอนาคต ช่วงรื้อทำภายในจะช้ำไหมจากฝืมือช่าง แล้วแอร์แบคที่เสาหน้าจะดูแลอย่างไร เก็บงานอีกรับรองเหนื่อย ...

เคส ( ผ่าตัด ) ตัวอย่าง ในรถ ยี่ห้ออื่น

อันนี้ของปลอม ( ติดเอาความสวยงาม )

หมายเหตุ : เป็นความเห็นส่วนตัว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2012, 22:26:51 โดย krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
ถ้าซื้อมือสองแบบผ่อนจะดัดแปลงรถไม่ค่อยแนะนำครับจะยาวตอนเปลี่ยนชื่อไฟแนนซืมาเป็นชื่อเราครับแต่ถ้าซื้อสดหรือเล่มอยู่กับเราแล้วไม่มีปัญหาครับผม

OaTt

ถ้าใจรักก็จัดเลยครับ สุดแน่นอน ;) แต่ะวังเรื่องเวลาขายต่อนะครับ ฮวบแน่นอน ราคาก็น่าจะ 50000 +- ครับ เห็น PP มีอยู่ตรงรุ่นเลย

mr.dol

• บุคคลทั่วไป
เห็นมีขายอยู่ประมาณ 12000

ค่าทำรวมทำสีอยู่ประมาณ 12000 บาท

ทำผ้าหลังคาใหม่ กรณีได้มาแบบผ้าไม่สวย อีก 4000 บาท

มีแค่นี้ครับ ราคาค่าแรงผมพอชี้เป้าให้ได้ครับแถวๆ ลาดพร้าว 80

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
มันมี2แบบนะครับแบบยกหลังคา ที่มีซันรูฟ กับแบบเจาะซันรูฟ แบบยกหลังคามาเซื่อมไม่อยากแนะนำนะครับเพราะโครงสร้างจะเสียความแข็งแรง แถมราคาแพง อย่างหลังน่าจะถูกกว่าผมจำไม่ได้ว่าเท่าไร หมื่นกว่ามั้งครับไม่แน่ใจ แต่ผมว่าไปทำหลังคาแก้วดีกว่าถูกและไม่กระทบโครงสร้าง(ความเห็นส่วนตัวนะ) O0

Pitch win

Pitch win

ขอโทษครับ ผมอยากจะแบบหลังคาแก้วมานานแล้วครับ แต่ยังหาแหล่งทำไม่ใด้เลยครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ใช้งบเท่าไหร่ครับ ทำที่ไหนครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

kwan47

ที่นี่เลยครับ มีครบ พระราม 5 ราชพฤกษ์บ  มีครบ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ประมาณหมื่นต้นๆ

Jacob59

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
หลังคาแก้วทำที่ไหนครับ

ยิ้มบางแสน

ใครอยากได้ซันลูปแบบติดหลอกมาเอากับผมได้ครับ ให้ฟรี ซื้อมาแล้วไม่กล้าติดกล้วปลิว อิอิ  :))
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)