ผู้เขียน หัวข้อ: อาการแบบนี้ เซ็นเซอร์ถังพักน้ำหม้อน้ำเสียใช่ไหมอ่ะครับ  (อ่าน 1518 ครั้ง)

Paternal

• ขาประจำ
  • Enjoy your drive and pleasure your ride.
ขับๆไปได้ซักพัก เซ็นเซอร์หม้อพักน้ำโชว์  :-\
จึงหยุดรถ ดับเครื่อง รอเครื่องเย็นแล้ว เปิดฝาหม้อน้ำดู ก็มีน้ำอยู่ปกติ เป็นแบบนี้มา 3-4 รอบล่ะนะ
หรือว่าเซ็นเซอร์จะเสียไปแล้วอ่ะครับ งงๆ เหมือนกัน
ขอบคุณครับ  :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2012, 14:48:04 โดย Paternal »

jokmitl

• แฟนพันธุ์แท้
Re: เซ็นเซอร์ถังพักน้ำหม้อน้ำจะเสียไหมอ่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 14:31:57 »
เคยเป็นเหมือนกันครับ นานๆเปนที ;D

หน่องเทศบาล

• แฟนพันธุ์แท้
ลองไล่ลมในหม้อน้ำก่อนผมก็เคยเป็น ทำสัก2-3 ครั้งน่าจะดีขึ้น แต่ตอนนี้มีปัญหามอเตอร์ฉีดน้ำกระจกรั่วต้องเปลี่ยนใหม่