ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเรือนไมล์ติดไม่ครบแบบนี้เป็นที่อะไรครับ  (อ่าน 1168 ครั้ง)

NagatoChan

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ตอนฝนตกผมลองกดเปิดไฟตัดหมอกหน้าหลังไฟติดแต่ไม่ขึ้นโชว์ที่เรือนไมล์ว่าไฟตัดหมอกเปิดอยู่ผมก็เลยทำการเช็คไมล์ปรากฏว่าไฟมันโชว์ไม่ครบครับตามรูปเลย เลยอยากจะถามว่าอาการนี้เป็นที่หลอดหลังเรือนไมล์ขาดหรือเปล่าครับ?

-มีอีกอาการครับตอนเปิดไฟเลี้ยวซ้ายบางรอบมันกระพริบเร็วๆประมาณ 2 วิได้สักพักก็กระพริบปกติ แต่หลอดไฟเลี้ยวก็ติดทุกหลอดนะครับ อาการนี้แก้ไขอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: ไฟเรือนไมล์ติดไม่ครบแบบนี้เป็นที่อะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2022, 05:20:33 »
ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ แต่รถอายุขนาดนี้ พวกหลอดไฟจะขาดก็คงไม่น่าจะแปลกอะไรครับ ส่วนกระพริบเร็วบ้างปกติบ้าง อันนี้หน้าปัดคงเริ่มจะเสียแล้วละครับ

หน้าปัดเปลี่ยนใหม่ของเก่าเซียงกงได้ครับ ราคาไม่แพง จะไปแพงพวกค่าโค้ดละครับ แต่ควรต้องโค้ดไว้นะครับ เพราะผมเคยลองไม่โค้ดละ ปรากฎว่าบางระบบมันไม่ทำงานครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

NagatoChan

• มือใหม่หัดขับ
  • *
Re: ไฟเรือนไมล์ติดไม่ครบแบบนี้เป็นที่อะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2022, 17:13:08 »
ขอบคุณครับ