ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งได้ E46 323i มาครับวิ่งมาแล้ว 70000 ผมต้องทำอะไรกับมันบ้างครับเรื่องของเหลว  (อ่าน 2165 ครั้ง)

Shimura

• มือใหม่หัดขับ
  • *
สวัสดีครับ น้องใหม่สดๆ เพิ่งได้ 323i มาไมล์น้อยพอควรวิ่งดีอะไรดี
อยากถามพี่ๆ หน่อยว่าผมต้องเปลี่ยนอะไรก่อนบ้างครับ เรื่องของเหลวหรือมีอะไรแนะนำไหมครับ
ยอมรับว่ากลัวค่าซ่อมเหมือนกันแต่ใจมันรักครับ  O0
ขออู่แนะนำแถวลาดพร้าวด้วยนะครับ
อะไรต้องเปลี่ยนศูนย์ก็แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณและ  :-X ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
น่าจะได้จ่ายอะไหล่บ้าง ตอน 1-1.2 แสน งบ 5 - 10หมื่นไม่เกิน ล้างระบบเกียร์ เติมน้ำมันใหม่เต็มระบบ
หมัอน้ำเปลี่ยน ท่อน้ำเปลี่ยน ดูเรื่องอายุแบตควรเปลี่ยนไหม น้ำมันเครื่องกรองใหม่ ผัาเบรค
ยาง หัวเทียน กรองอากาศ กรองแอร์ ซ่อมรางกระจกประตู 4 บาน เปลี่ยนแบตกุญแจ ตู้แอร์ คอมแอร์ เปลี่ยนน้ำมันเฟืองท้าย

ทะยอยสิ่งจำเป็นก่อนนะครับ ถ้าทราบว่าเจ้าของเดิมทำอะไรไปบ้างก็จะดีครับ จะได้ลดค่าใช้จ่าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2012, 18:08:40 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
ผมก็ได้ 323 มา เพิ่ง 3 เดือน วิ่งไปหกพันกว่าโลแล้ว  >:D

ถ้าให้สบายใจ ก็ของเหลวทั้งระบบ เริ่มนับ 1 เลยครับ O0

ที่ผมทำไป เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เฟืองท้าย เพาเวอร์ น้ำมันเบรค น้ำยาหม้อน้ำ ฟลัชชิ่งเกียร์  O0

ที่นึกได้ก็แค่นี้ครับ ขอให้ใช้รถอย่างมีความสุข ไม่ต้องกลัวครับ ถ้ารู้จักเวปนี้  ;)
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

29_FEB_s3.46

• บุคคลทั่วไป
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
สวัสดีครับ น้องใหม่สดๆ เพิ่งได้ 323i มาไมล์น้อยพอควรวิ่งดีอะไรดี
อยากถามพี่ๆ หน่อยว่าผมต้องเปลี่ยนอะไรก่อนบ้างครับ เรื่องของเหลวหรือมีอะไรแนะนำไหมครับ
ยอมรับว่ากลัวค่าซ่อมเหมือนกันแต่ใจมันรักครับ  O0
ขออู่แนะนำแถวลาดพร้าวด้วยนะครับ
อะไรต้องเปลี่ยนศูนย์ก็แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณและ  :-X ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
ยินดีตอนรับคับ  :)
แถวลาดพร้าวผมใช้บริการอู่ช่างแอ๊ด คับ ที่ลาดพร้าว 71

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ขอให้สนุกกับ e46 ครับ ;) ;) ;)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

spiritzas

อู่ช่างแอ๊ดทำอะไรบ้างครับ แล้วอยู่ตรงไหนของลาดพร้าว71ครับ

ผมก็ซื้อมาสอง สามเดือนแล้วครับ
มีปัญหาน้ำในหม้อพักน้ำแห้งทุกวัน ไฟแอร์แบ็คโชว์ ของเหลวยังไม่เคยถ่าย แวคคั่มท่อไอเสียไม่ทำงาน สวิตช์ล็อครถไม่ทำงาน(อยู่ข้างสวิตช์ไฟจอด)

ผมมีทีเด็ดอยู่พระราม5 แต่มันไกลเกินยังไม่ว่างไปสักที เห็นอู่ช่างแอ๊ดบอกว่าอยู่ลาดพร้าว71 ผมอยู่ลาดพร้าว80พอดีครับ ใกล้ๆน่าจะไปง่ายกว่า
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

Fortis

• แฟนพันธุ์แท้
  • Read Only
อู่ช่างแอด อยู่ตรงข้ามโรงเรียนเทพเสนานุสรณ์ วิ่งมาจากร้านเด็กเลี้ยงแกะ ตรงมาอย่างเดียวเลยครับ ผ่าน 3 แยก 2 สามแยก ตรงมาครับ เลยโค้งมาประมาณ 200 เมตร เป็นอู่อยู่ซ้ายมือครับ ประมาณตรงข้ามซอย สังคมสงเคราะห์16 ครับ :-X

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อู่ช่างแอด อยู่ตรงข้ามโรงเรียนเทพเสนานุสรณ์ วิ่งมาจากร้านเด็กเลี้ยงแกะ ตรงมาอย่างเดียวเลยครับ ผ่าน 3 แยก 2 สามแยก ตรงมาครับ เลยโค้งมาประมาณ 200 เมตร เป็นอู่อยู่ซ้ายมือครับ ประมาณตรงข้ามซอย สังคมสงเคราะห์16 ครับ :-X

สังคมแบ่งบันแท้  ;) ;) ;)
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

พวกไม่แท้ก็มี ทำให้จับได้บ่อย หลุดเอง 555

SweeTKhaI

• คนคุ้นเคย
  • BMW E46 323IA Normally
คอนเฟริมร้านพี่แอ๊ดอีกเสียงครับ ส่วนที่อยู่ตามที่พี่เรย์บอกเลยคร้าบบบ. :-*

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
วิ่งน้อยดีเนอะ 70000 เอง ตอนนี้พยายามเก็บสถิติอยู่ว่าE46วิ่งได้มากแค่ไหน ตอนนี้เห็น 200000+ ก็ยังวิ่งได้อยู่  >:D
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

Fortis

• Read Only
ผมมาเพิ่มเติมอีกนิดครับ เห็นบอกว่าเพิ่งได้รถมา

ดูพวกสายพาน กรองเบนซินด้วยครับ ราคาไม่แพง แต่พอมีปัญหา งานจะมาเยอะครับ

สายพาน 0 จำไม่ผิดราวๆ 900 บาทครับ ข้างนอก ผมใช้ conti 650 บาท
กรองเบนซิน 0 1400 ข้างนอก ผมใช้ mann filter 650 บาทครับ

ราคานี้ e46 323i m52tu ครับ

รถวิ่งมา 70000 km แล้ว ผมว่าได้เวลาแล้วครับ  :-X

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM

น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำมันเฟืองท้าย

กรองน้ำมันเครื่อง กรองเกียร์ กรองอากาศ กรองแอร์

หัวเทียน สายพาน กรองเบนซิล

นอกจากนี้พวก ท่อทาง ช่วงล่างต่างๆ ก็เช็คตามอาการครับ

วิ่งน้อยดีเนอะ 70000 เอง ตอนนี้พยายามเก็บสถิติอยู่ว่าE46วิ่งได้มากแค่ไหน ตอนนี้เห็น 200000+ ก็ยังวิ่งได้อยู่  >:D

282,... ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2012, 08:05:23 โดย tom46 »

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Shimura

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ขอบคุณมากครับ  ::) ตอนนี้เริ่มที่น้ำมันเครื่องกับ ล้อแล้วครับ ต่อไปก็คงน้ำมันเกียร์ แต่เจ้าของเก่าเพิ่งเปลี่ยนตอน 5xxxx สมควรแล้วใช่ไหมครับ
สนนราคาทั้งหมดที่จะทำนี่ประมาณเท่าไรอะครับ

OaTt

ขอบคุณมากครับ  ::) ตอนนี้เริ่มที่น้ำมันเครื่องกับ ล้อแล้วครับ ต่อไปก็คงน้ำมันเกียร์ แต่เจ้าของเก่าเพิ่งเปลี่ยนตอน 5xxxx สมควรแล้วใช่ไหมครับ
สนนราคาทั้งหมดที่จะทำนี่ประมาณเท่าไรอะครับ

น้ำมันเกียร์ถ้าเจ้าของเดิมเปลี่ยน 0 มาก็รอซัก 100000 กม.ค่อยเปลี่ยนก็ได้ครับ ก่อนอื่นลองเอาเข้า 0 เช็คประวัติดู ว่าเจ้าของทำอะไรมาแล้วบ้าง ? แล้วก็ให้เค้าเช็คสภาพเครื่องด้วยก็ดีครับ ค่าเช็คประมาณ 2000 บ. จะได้รู้ล่วงหน้าด้วย

ยินดีต้อนรับครับ

prekyuak

• ขาประจำ
 :)แนะนำช่างล้าดพร้าวซ1แยก21ทำดีอยู่ครับชื่อช่างฟอดร์0816358331โทรปรึกษาใด้แล้วจะทึ่ง

kombig

น้ำมันเกียร์พึ่งเปลี่ยนยังไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ครับ แต่รถวิ่งน้อยๆๆ กว่ารถผมอีก นึกว่าจะมีผมคันเดียวที่ 81000 โล  ถ้ายากจะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์กับเฟืองท้าย เข้า 0ดีกว่าครับชัวร์