ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบกุญแจ 330ise (รถหาย) ครับ  (อ่าน 6887 ครั้ง)

Fortis

• แฟนพันธุ์แท้
  • Read Only
Re: ระบบกุญแจ 330ise (รถหาย) ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 23:29:17 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
จริงๆผมไม่แน่ใจว่ากุญแจที่ไม่ใช่รีโมท มันไขสตาทรถได้หรือเปล่าอ่ะครับ ยังไม่เคยลองเหมือนกัน  >:(

ผมเคยลอง ไม่ได้อ่าคับ ต้องกุญแจมีชิพตรงกับ ews รถเราอ่าคับ

แถมตำแหน่งการวางชิพต้องตรงกันด้วย ในกรณีการสตาทด้วยการล่อครับ

e46 มันฉลาดจริงๆครับ

narong

• สบายๆๆ
  • ขาประจำ
  • นายณรงค์ บัวริ
Re: ระบบกุญแจ 330ise (รถหาย) ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 23:50:08 »
เอาใจฃ่วยครับ  e46 เหมือนกันครับ

Harn

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 04:00:44 »
เอาใจช่วยนะครับไม่ได้มา หลายวัน เห็นแล้วตกใจเลยครับ

กุญแจทุกดอกที่มาจากศุนย์   ทั้งสี่ดอก สตาร์ รถได้ทุกดอกครับ  มีชิพทุกตัว แต่ละตัว โคดไม่เหมือนกันครับ อยู่ใน EWS

ในระบบจริง มันมีได้ทั้งหมด ได้ทั้งหมด 9 ดอก นะครับอย่าลืม ถ้ากุญแจหาย ถ้าเราอยากป้องกัน ต้องไป บิดกุจแจ เบอร์นั้นครับ

มีเฉพาะกุญแจ ก็เปิดประตูได้ทุกดอกนะครับ  แต่จะสตาร์ได้ ต้อง อิมโมตรงกัน ในกล่องอย่างเดียว   

อันนี้ต้องตาม  ดูครับ       

OaTt

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 13:07:08 »
ขอให้ได้รถคืนไวๆนะครับ แต่ลองเช็คดูรึยังครับว่าเป็นคนใกล้ตัวรึเปล่า ? (เพื่อนกันเองนี่แหละ )ขโมยกุญแจแล้วก็ขับออกไปเลย ไม่ก็เจ้าของเดิมเป็นไปได้สูง เพราะเค้าอาจจะมีกมากกว่านั้น แล้วให้เรามาแค่ 2 ดอก (อาจจ้างคนอื่นอีกที) ยังไงก็ขอให้ตามเจอนะครับ

ปล. แล้วกุญแจเพื่อนคุณ yo อยู่ครบมั๊ยครับ ? 2 ดอกที่ว่า ?

X-talize

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 13:08:41 »
หาญ
ไอ้โปรแกรมอิดิทนี่เอาข้อมูลมาจากรถรึเปล่าครับ แล้วถ้าเรามีเฉพาะกุญแจจะอ่านได้แบบนี้รึเปล่า?
ถามเผื่อจะเช็คได้ไหมถ้าเหลือแต่กุญแจ จะได้รู้ว่ารถทำกุญแจไว้กี่ดอกแล้วน่ะ ???
เฉาก๊วย

yo-e46

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 13:23:36 »
ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับสำหรับข้อมูลและกำลังใจ..ตอนนี้กำลังจะเรียกพี่เจ้าของเก่ามาสอบปากคำอยู่ครับผมละเกรงใจจริงๆครับเพรสะไม่คิดว่าพี่เค้าจะขโมยเลยจริงๆ พี่แกขาย 330 มาให้เพื่อนผมเพราะแกไปออก z4 ป้ายแดงเลยครับเลยคิดว่าไม่มีเหตุผลที่แกจะเอาธุรกิจแกใหญ่โต..แต่ตำรวจต้องเรียกสอบตามคำวิจฉัยครับโทรเรียกพี่เค้ามาแต่พี่เค้ายังอยู่ ตจว. ยังไม่ว่างต้องรอวันศุกร์แกจะกลับมาครับ ผมละเหนื่อยจริงๆ เพื่อนผมก็ทำใจละครับคงต้องรอประกันเคลียร์กับตำรวจปิดคดีก่อน และ คืนเงินไฟแนนซ์ แล้วเพื่อนผมถัะงได้เงิรคืนคงอีกนานเลยครับ ยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่านจริงๆครับ รักคลับนี้จริงๆ หวี่แววไม่มีเลยตอนนี้ ^^

X-talize

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 19:55:17 »
เป็นไปได้มากว่ามีการทำกุญแจสำรองไว้ โดยเจ้าของคนใดคนหนึ่งและอาจจะถูกเก็บค่ากุญแจใว้โดยตั้งใจเพื่อการนี้โดยเฉพาะ ต้องสืบไปถึงร้านที่เคยทำกุญแจด้วย O:-)
โยมาอัพข้อมูลด้วยนะครับ อยากทราบผล :-*
เฉาก๊วย

ukrit

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 20:43:52 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
จริงๆผมไม่แน่ใจว่ากุญแจที่ไม่ใช่รีโมท มันไขสตาทรถได้หรือเปล่าอ่ะครับ ยังไม่เคยลองเหมือนกัน  >:(

ผมเคยลอง ไม่ได้อ่าคับ ต้องกุญแจมีชิพตรงกับ ews รถเราอ่าคับ

แถมตำแหน่งการวางชิพต้องตรงกันด้วย ในกรณีการสตาทด้วยการล่อครับ
ของผมดอกพลาสติกยังไขประตูและสตาร์ทได้ปกติเลยครับลองดูแล้ว หรือว่ามันไม่ปกติหว่า
เคยได้ยินมาว่าดอกพลาสติกสตาร์ทไม่ได้ แต่ก็เคยอ่านเจอว่าเป็นดอกสำรองสำหรับใส่กระเป๋าสตางค์หรือซ่อนไว้ กรณีกุญแจรีโมตหลักหาย

e46 มันฉลาดจริงๆครับ

yo-e46

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 21:58:36 »
เป็นไปได้มากว่ามีการทำกุญแจสำรองไว้ โดยเจ้าของคนใดคนหนึ่งและอาจจะถูกเก็บค่ากุญแจใว้โดยตั้งใจเพื่อการนี้โดยเฉพาะ ต้องสืบไปถึงร้านที่เคยทำกุญแจด้วย O:-)
โยมาอัพข้อมูลด้วยนะครับ อยากทราบผล :-*
คับพี่ x ตอนนี้เพื่อผมตั้งรางวัลนำจับให้ตำรวจหรือใครก็ตามที่พาไปเจอรถได้ที่ 80000 บาทครับ ตำรวจจะได้กระตือลือล้นหน่อยครับ เค้ากำลังให้สายสืบต่างจังหวัดและปริมณฑล ตรวจ e46 ทุกคันเลยครับเห็นเค้าว่าอย่างนั้นต้องลองดูต่อไปครับแต่วันนี้วี่แวว เงียบฉี่เลยครับ

Harn

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 03:41:19 »
หาญ
ไอ้โปรแกรมอิดิทนี่เอาข้อมูลมาจากรถรึเปล่าครับ แล้วถ้าเรามีเฉพาะกุญแจจะอ่านได้แบบนี้รึเปล่า?
ถามเผื่อจะเช็คได้ไหมถ้าเหลือแต่กุญแจ จะได้รู้ว่ารถทำกุญแจไว้กี่ดอกแล้วน่ะ ???

มีแต่กุญแจอ่านไม่ได้ครับ ต้อง Dump  ออกมาจากกล่อง EWS ครับพี่  แต่ถ้าที่ศุนย์ เค้า มีอยู่ในฐารข้อมูล ไม่ต้องเอามาจากในรถ แต่ถ้าจะปิด ต้องปิดที่กล่องนะครับ  :'(

precha

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 11:01:13 »
เอาใจช่วยครับ
ได้คืนในเร็ววันนะครับ

yo-e46

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 13:47:13 »
เอาใจช่วยครับ
ได้คืนในเร็ววันนะครับ
ขอบคุณครับพี่ ^_^

ekrl

• 318 iase N42
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 14:21:00 »
ที่จริงตรวจสอบแบบไล่ตามเจ้าของรถได้นี่ครับ ว่ากุญแจดอกที่ 3-4 อยู่ที่ใคร และให้ศูนย์เช็คดูว่าใครใน 3 คนก่อนหน้า ทำกุญแจเพิ่มอีกรึเปล่า
เพราะผมเคยไปทำของรถผม มันต้องใช้บัตรประชาชน ทะเบียนรถในการทำ ศูนย์ต้องมีเรคคอร์ดแน่นอน ว่าใครมาทำกุญแจดอกที่ 5 ออกไป
แล้วเช็คดังนี้
1. ถ้ามีคนทำกุญแจดอกที่ 5 ออกไปจากศูนย์ คนคนนั้นเป็นผู้ต้องสงสัยหมายเลข 1 ครับ
2. ถ้าไม่มีคนทำกุญแจดอกที่ 5 ก็ต้องให้ตำรวจเชิญเจ้าของ จาก คนที่ 1และ 2 มาคุยกัน ว่าตอนซื้อขายให้กุญแจมากี่ดอก ถ้าไม่ครบ สงสัย คนที่ 1 ถ้าครบ
3. เชิญเจ้าของคนที่ 2-3 มาคุยกัน ว่าให้กุญแจมากี่ดอก ถ้าไม่ครบสงสัยคนที่ 2 ถ้าครบ สงสัยคนที่ 3
4. หรือ ระหว่างการซื้อขายของทั้ง 3 คน มีไฟแนนซ์เข้ามาเกี่ยวข้อง เพราะตอนผมซื้อรถผมก็เกิดปัญหานี้ พอไปปิดบัญชีเอารถออกจากไฟแนนซ์ ไฟแนนซ์กลับแจ้งว่า
มีกุญแจรถแค่ดอกเดียว คือดอกที่ผมถืออยู่ (บอกตรงๆ ไม่เชื่อ ไอ้บ้า ถ้ากูหนี เองจะตามกูยังไงวะ เป็นไปไม่ได้ที่เองจะไม่มีกุญแจ) ก็เลยตัดสินใจไปเหลาดอกใหม่ที่ศูนย์
และให้ศูนย์ ลบดอกอื่นๆ ออกจากระบบให้หมด ให้ใช้ได้แค่กุญแจที่ผมมีกับ ดอกสำรองที่ทำใหม่เท่านั้น (พร้อมด้วยเอกสารยืนยันความเป็นเจ้าของรถ) ศูนย์ก็ทำให้ ทุกวันนี้
ยังคิดไปในทางลบกับไฟแนนซ์นี้อยู่เลย ว่ามันกะฉกรถเราตอนเผลอปาวหว่า เลยไม่คืนกุญแจอีกดอกให้ แต่ตอนนี้สบายใจขึ้นเยอะเพราะรถผมเปลี่ยนสี เปลี่ยนทะเบียนเรียบร้อย  :))

Pyester Studio™

• Pyester : Online
  • ขาประจำ
  • I  My 3er!!
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 15:10:22 »
 O:-)  ขอให้เพื่อนคุณโยได้รถคืนเร็วๆนะค่ะ สำหรับเรื่องแบบนี้นี่เอ่อ..
ยากจะหาคำตอบว่า ใคร อย่างไร อะไร งงแทนค่ะ :-\
อาจต้องมีระบบการป้องกันเพิ่มจากระบบเดิมของ BMW รึป่าวค่ะ O:-)
Pyester Studio™ 

Contact Us : +66888565565  (LINE ID : Pyester)

H.T. THANAYONT.,ltd 

SHIPPING :  JAPAN -THAILAND 

BMW   MERCIDEZ BENZ  TOYOTA  HONDA etc..

Automotive and Accessories From JAPAN

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 15:28:59 »
ใช้อันนี้แก้ขัดไปก่อน

รู้ว่าเครียด เลยหาไรมาคลายเครียดกันครับ
ขอให้เจอรถไวไวนะครับ

yo-e46

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 16:28:46 »
ที่จริงตรวจสอบแบบไล่ตามเจ้าของรถได้นี่ครับ ว่ากุญแจดอกที่ 3-4 อยู่ที่ใคร และให้ศูนย์เช็คดูว่าใครใน 3 คนก่อนหน้า ทำกุญแจเพิ่มอีกรึเปล่า
เพราะผมเคยไปทำของรถผม มันต้องใช้บัตรประชาชน ทะเบียนรถในการทำ ศูนย์ต้องมีเรคคอร์ดแน่นอน ว่าใครมาทำกุญแจดอกที่ 5 ออกไป
แล้วเช็คดังนี้
1. ถ้ามีคนทำกุญแจดอกที่ 5 ออกไปจากศูนย์ คนคนนั้นเป็นผู้ต้องสงสัยหมายเลข 1 ครับ
2. ถ้าไม่มีคนทำกุญแจดอกที่ 5 ก็ต้องให้ตำรวจเชิญเจ้าของ จาก คนที่ 1และ 2 มาคุยกัน ว่าตอนซื้อขายให้กุญแจมากี่ดอก ถ้าไม่ครบ สงสัย คนที่ 1 ถ้าครบ
3. เชิญเจ้าของคนที่ 2-3 มาคุยกัน ว่าให้กุญแจมากี่ดอก ถ้าไม่ครบสงสัยคนที่ 2 ถ้าครบ สงสัยคนที่ 3
4. หรือ ระหว่างการซื้อขายของทั้ง 3 คน มีไฟแนนซ์เข้ามาเกี่ยวข้อง เพราะตอนผมซื้อรถผมก็เกิดปัญหานี้ พอไปปิดบัญชีเอารถออกจากไฟแนนซ์ ไฟแนนซ์กลับแจ้งว่า
มีกุญแจรถแค่ดอกเดียว คือดอกที่ผมถืออยู่ (บอกตรงๆ ไม่เชื่อ ไอ้บ้า ถ้ากูหนี เองจะตามกูยังไงวะ เป็นไปไม่ได้ที่เองจะไม่มีกุญแจ) ก็เลยตัดสินใจไปเหลาดอกใหม่ที่ศูนย์
และให้ศูนย์ ลบดอกอื่นๆ ออกจากระบบให้หมด ให้ใช้ได้แค่กุญแจที่ผมมีกับ ดอกสำรองที่ทำใหม่เท่านั้น (พร้อมด้วยเอกสารยืนยันความเป็นเจ้าของรถ) ศูนย์ก็ทำให้ ทุกวันนี้
ยังคิดไปในทางลบกับไฟแนนซ์นี้อยู่เลย ว่ามันกะฉกรถเราตอนเผลอปาวหว่า เลยไม่คืนกุญแจอีกดอกให้ แต่ตอ

นี้สบายใจขึ้นเยอะเพราะรถผมเปลี่ยนสี เปลี่ยนทะเบียนเรียบร้อย  :)

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับพี่ เด๋วจะลองไปคุยกับตำรวจดูครับผม

[/quote]

yo-e46

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 16:30:28 »
O:-)  ขอให้เพื่อนคุณโยได้รถคืนเร็วๆนะค่ะ สำหรับเรื่องแบบนี้นี่เอ่อ..
ยากจะหาคำตอบว่า ใคร อย่างไร อะไร งงแทนค่ะ :-\
อาจต้องมีระบบการป้องกันเพิ่มจากระบบเดิมของ BMW รึป่าวค่ะ O:-)
ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับเพื่อนผมมันเครียดคือสัญญา มันต้องจ่ายค่างวด 40000แล้วครับ แต่รถหายเซ็งแทนมันเลยจริงๆ

yo-e46

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 16:31:46 »
ใช้อันนี้แก้ขัดไปก่อน

รู้ว่าเครียด เลยหาไรมาคลายเครียดกันครับ
ขอให้เจอรถไวไวนะครับ
ขอบคุณคับพี่ฮาดีครับพี่ kosit ^_^
ล็อคเหมือนมอไซค์เลยคับ

yo-e46

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 04:06:24 »
มา update หลังสอบปากคำเจ้าของเก่าถึง 2คนครับ ของคนป้ายแดงมือแรก ไม่อยู่ไทยแล้วครับ แต่ยืนยันว่าได้มา 4ดอกจาก 0 แล้วหายตอนย้ายบ้านเพราะแกย้ายมาไม่นานก็หายครับ แล้วตอนนี้มือแรกไปตั้งรกรากอยู่ที่ ออสเตรเลียด้วย อยู่แต่ำอแม่แกที่บ้านมีแต่คนแก่ แกขายให้มือที่สองมา 4 ปีกว่าแล้วครับ แถมตัวแกเองไม่อยู่เมืองไทยย้ายไป 2ปคได้แล้วก็ไม่มีเหตุผลที่จะขโมยเพราะตำรวจตามไปสอบปากคำถึงบ้าน เพราะผมติดต่อมือแรกไม่ได้ เจอแต่พ่อกับแม่แก เลยโทรไปออสเตรเลียให้เลยครับ ตัดมือแรกออกไปครับ มามือที่สองสอบปากคำไปวันนี้ช่วงเช้าๆที่ ส.น พี่แกมาตามนัดเลยครับ ต้องขอบคุณพี่แกมากๆครับผมเกรงใจจริงๆเสียเวลาทำามหากินแกด้วย แตก็สอบปากคำว่าได้มาสองดอกจริงๆครับจากมือแรกแล้วมือแรกก็ยืนยันว่าหายไปตอนย้ายบ้านแต่ไม่รู้อยู่ไหนแต่ก็คิดว่าคนที่เก็บได้ไม่น่าจะรู้ว่ารถอยู่ไหน คราวนี้ในเมื่อพี่มือที่สองแกยืนยันว่ามีแค่นี้ก็ไปถาม 0 ครับ 0 เค้าจะมีข้อมูลหมดแม้กระทั่ง   copy จากข้างนอกเค้าก็รู้ได้ครับ หลังจากเช็คแล้วก็ไม่มีข้อมูลการ copy กุญแจเพิ่ม ทั้งแท้และเทียมครับ คือออกจาก 0 มามีแค่ 4ดอกนี้เท่านั้นครับ ทำให้ คำพูดของพี่มือสองที่บอกว่ามีแค่สองดอกมีน้ำหนักขึ้นครับตำรวจเลยตัดเจ้าของทั้สองออกไปไม่น่าใช่ คราวนี้ ก็มาลองสกัดจับกันต่อไปของสายทั้งหลายคนับ ถ้าภายใน 2เดือนนี้ไม่มีวี่แววก็จะปิดคดี ให้ประกัน เคลียร์ค่าใช้จ่ายกับ เพื่อนผมและไฟแนนซ์ครับ เพราะถือว่ารถหายไร้วี่แววไม่สามารถตามได้ ทำใจอย่างเดียวครับ ตอนนี้ผมว่าไปชำแหละหมดแล้วครับ อิๆๆ
เพื่อนผมฝากมาขอบคุณพี่ๆในนี้ทุกๆคนที่เป็นกำลังใจให้ผมและเพื่อนด้วยนะครับ เจอกัน วันมีตริ้งครับผม ^_^

X-talize

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 11:11:57 »
ยุ่งแล้วครับ เจอแบบนี้ถือว่าน่ากลัวมาก แสดงว่าอาจมีการงัดเปลี่ยนกล่อง ก๊อปกุญแจใหม่ มืออาชีพ ช่างกุญแจเมืองไทย >:D
เฉาก๊วย

X-talize

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 08:32:01 »
อีกช่องทางนึง :-*
เคยไปเที่ยวที่เขามีบริการเด็กรับรถไปจอดให้รึเปล่าครับ ???
เนื่องจากว่า เจ้าของบอกเมาแล้วหลับ :-\
ถ้าใช่ก็ขอตัวไปสอบเลยครับเพราะร่องกับโค้ทกุญแจมันไม่ใช่จะเดาได้ง่ายๆ :o
เฉาก๊วย

yo-e46

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 11:01:19 »
อีกช่องทางนึง :-*
เคยไปเที่ยวที่เขามีบริการเด็กรับรถไปจอดให้รึเปล่าครับ ???
เนื่องจากว่า เจ้าของบอกเมาแล้วหลับ :-\
ถ้าใช่ก็ขอตัวไปสอบเลยครับเพราะร่องกับโค้ทกุญแจมันไม่ใช่จะเดาได้ง่ายๆ :o
ขอบคุณคัยพี่ แต่เพื่อนผมคนที่ไปส่งเป็นคนขับ ครับ เด็กรับรถไม่มีถ้าอย่างนั้นคงเป็นเพื่อนผมคนที่ไปส่งรึเปล่าหว่า??? ผม 8)ก็ไม่ค่อยสนิทกับเจ้านี้ด้วยเลนมองข้ามไป  ???

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 11:14:39 »
สงสัยเย็นนี้ต้องไปซื้อโซ่ล่ามช้างมาล่ามรถไว้อีกสัก 4 เส้น ติดกล้องเพิ่มไปอีก 4 ตัว แต่เท่าที่มีอยู่นี่ก็ทำเอาคนทั้งคอนโดงงกันแล้ว เพราะผมจอดรถหลายประเภทไว้ในช่องจอดตัวเองก็เลยต้องป้องกันหน่อย ขโมยที่บางแสนชุมมาก มันเคยไม่พอใจ รปภ. ที่คอนโดผม  แล้วไปพาเพื่อนมาซ้อม รปภ. จนปางตาย พวกเกรียนๆ พวกนี้เจอจะยิงให้หัวเละแล้วตัดหัวมันมาเสียบประจานหน้าหาดบางแสน

:-\
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

yo-e46

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 12:23:23 »
สงสัยเย็นนี้ต้องไปซื้อโซ่ล่ามช้างมาล่ามรถไว้อีกสัก 4 เส้น ติดกล้องเพิ่มไปอีก 4 ตัว แต่เท่าที่มีอยู่นี่ก็ทำเอาคนทั้งคอนโดงงกันแล้ว เพราะผมจอดรถหลายประเภทไว้ในช่องจอดตัวเองก็เลยต้องป้องกันหน่อย ขโมยที่บางแสนชุมมาก มันเคยไม่พอใจ รปภ. ที่คอนโดผม  แล้วไปพาเพื่อนมาซ้อม รปภ. จนปางตาย พวกเกรียนๆ พวกนี้เจอจะยิงให้หัวเละแล้วตัดหัวมันมาเสียบประจานหน้าหาดบางแสน

:-\
โหดจริงๆ 555

chaky

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 16:14:24 »
น่ากลัวจังครับ ผมก็ซื้อมือสองมาเหมือนกัน ได้กุญแจมาสามดอกครับ เป็นรีโมทสองอัน เป็นเหมือนพลาสติกอีก1อัน
ส่วนอีกอัน ยังอยู่ที่ finance ครับ (ยังผ่อนไม่หมดเลยครับ)  O0 O0 O0

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

kosit_w

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 16:58:12 »
จริวเหรอที่ไฟแนนซ์เก็บกุญแจไว้ดอกนึง

ผมจัดไฟแนนซ์รถมาหลายคัน ไม่เคยเจอที่ไหนเก็บกุญแจซักที่หนึ่งครับ ทั้งมือสองและป้ายแดง

ถ้าใครจะจัดไฟแนนซ์แล้วกลัวปัญหาไฟแนนซ์เก็บกุญแจ pm มาครับผมมีญาติรับจัดไฟแนนซ์อยู่ รับประกันไม่เก็บกุญแจ ได้มากี่ดอกให้ไปครบทุกดอก100%

chaky

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 18:40:11 »
BMW ไฟแนนซ์ครับ....  :-[ :-[ คือกำลังทรัพย์น้อยครับ    เลยต้องผ่อน นานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน
ครับผม....

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

kosit_w

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 19:34:40 »
BMW ไฟแนนซ์ครับ....  :-[ :-[ คือกำลังทรัพย์น้อยครับ    เลยต้องผ่อน นานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน
ครับผม....

อันนี้ตั้งแต่ป้ายแดงเหรอครับ แสดงว่า bmw ใจแคบมาก ถ้าซื้อมือสองติดต่อผมได้ครับ แฟร์ๆ ตรงไป ตรงมา

E46_M43

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 11:25:55 »
เห็นมีแนะนำกันมาก ผมตามอ่านมาหมดทุกคำตอบแล้ว เอาใจช่วยครับ

อีกมุมมองนึงของผมน่ะครับ เท่าที่เจ้าของกระทู้ได้ทำมาทั้งหมด จึงขอเพิ่มเติมดังนี้
-ตรวจสอบภาพจากกล้องวงจรปิดของ จราจร สามารถรู้ได้ว่าคนขับรถไปทิศทางใหน อยู่ใน กทม หรือต่างจังหวัด(ถ้าจังหวัด ไปจังหวัดใด..?)
-จะได้เจาะจงพี้นที่ในการสกัดจับหรือตรวจค้นได้ตรงจุด
การเปลี่ยนแปลงที่ยิ่งใหญ่ ง่ายดายกว่าสิ่งเล็กๆ

yo-e46

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 12:48:53 »
เห็นมีแนะนำกันมาก ผมตามอ่านมาหมดทุกคำตอบแล้ว เอาใจช่วยครับ

อีกมุมมองนึงของผมน่ะครับ เท่าที่เจ้าของกระทู้ได้ทำมาทั้งหมด จึงขอเพิ่มเติมดังนี้
-ตรวจสอบภาพจากกล้องวงจรปิดของ จราจร สามารถรู้ได้ว่าคนขับรถไปทิศทางใหน อยู่ใน กทม หรือต่างจังหวัด(ถ้าจังหวัด ไปจังหวัดใด..?)
-จะได้เจาะจงพี้นที่ในการสกัดจับหรือตรวจค้นได้ตรงจุด
ผมขอดูแล้วครับกล้องตรงแยกต่างๆที่มันขับออกมาแต่แล้วมันก็เลี้ยวเข้าซอยเหมือนกับรู้ว่ามีกล้องถ่ายมันอยู่ครับแล้วไปทะลุซอยไหนไม่ทราบครับ ไม่รู้อีกเลย ตอนนี้ผมเดาว่าอะไหล่คงออกมาปะปนกับเซียงกงแล้วครับ เหนื่อยแทนเพื่อนผมเลยครับ..ตอนนี้ไม่มีรถขับขึ้นรถเมล์กับแท็กซี่แล้วรถไฟฟ้าตลอดรอปิดสำนวนคดีครับ ไร้วี่แวว รออายุความครบ 1 เดือนเมื่อไหร่ เด๋วตำรวจจะออกมาปิดคดีแล้วดำเนินการกับประกันและไฟแนนซ์ต่อไปครับ
ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำแนะนำดีๆครับผม