ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามมาถามครับ(อยากรู้)  (อ่าน 1695 ครั้ง)

mickeyz

• คนคุ้นเคย
มีคำถามมาถามครับ(อยากรู้)
« เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 00:18:52 »
หลังจากที่ซ่อมระบบส่งน้ำมันทั้งระบบแบบจัดหนัก(เห็นราคาซ่อมศูนย์แล้วแทบจะเป็นลม) เลยมีความคิดเล็กๆที่อยากจะทำมานานแล้วครับ
อยากจะรู้ว่า เครื่องN42เนี่ย มันลงSuper charge ได้มั้ยครับ ??? ถ้าลงแล้วต้องทำท่อใหม่ด้วยใช่มั้ยครับ ??? แล้วการบำรุงรักษายากขึ้นมั้ย ???

ที่ถามนี่คืออยากรู้จริงๆนะครับ แต่ให้ทำจริงๆคงทำไม่ได้ เพราะถ้าส่งเรื่องไปอาจได้โดนคุณแม่ฟาดหัวแตกเอาได้ง่ายๆเลย :o ยังไงก็รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ

อ๋อแล้วอีกอย่างครับ ไปเช็คที่ศูนย์เค้าแจ้งมาอีกว่ากำลังอัดลูกสูบหาย อาการนี้มันมีสาเหตุมาจากอะไรครับ ถ้าไม่ซ่อมจะมีผลในระยะยาวมั้ยครับ
BMW 318i N42 ไฟยก สีเงิน เดิมๆ ตัวน้อยๆ  ^^

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: มีคำถามมาถามครับ(อยากรู้)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 07:47:20 »
ไม่ค่อยเห็นนะครับ แต่ถ้ามีงบขนาดวางซุปได้ ลองไปมองเครื่อง 330 m54 ก็น่าสนนะครับ (ถ้าเครื่องตัวนี้ ของแต่งเพียบเลยครับ)

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

bank4s

• ขาประจำ
  • รักว่ะ E46 อ่ะ
Re: มีคำถามมาถามครับ(อยากรู้)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 08:06:40 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่ค่อยเห็นนะครับ แต่ถ้ามีงบขนาดวางซุปได้ ลองไปมองเครื่อง 330 m54 ก็น่าสนนะครับ (ถ้าเครื่องตัวนี้ ของแต่งเพียบเลยครับ)

ตอนนี้ได้ 323 มา แต่แอบเสียใจน่าจะตัดสินใจเอา 330 กินน้ำมันไม่ต่างกันเท่าไร แต่ความมันส์ ต่างกันฟ้ากะเหวใช่ไหมครับพี่ต้อม