ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องกระจกข้าง M ครับ  (อ่าน 1877 ครั้ง)

kamphola

• คนคุ้นเคย
ถามเรื่องกระจกข้าง M ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 21:50:08 »
คืออยากได้ แต่ต้องแท้เท่านั้นใช่ไหมครับ
ถ้าซื้อเทียมมาทำสีและติดตั้งที่ศูนย์ BM เลย เขาจะติดให้มันไม่สั่นและลมไม่เข้าได้ไหมครับ

หรือถามใหม่ง่ายๆว่า กระจกข้าง M เทียม ติดให้จบได้ไหมหรือควรตัดใจจากมันดี

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 22:09:04 โดย kamphola »

JP_DiMarzio

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ถามเรื่องกระจกข้าง M ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 22:07:09 »
ของกอป ที่ผมติดตั้ง มันสั่นครับ แต่ไม่มีลมเข้านะครับ

ผมว่าของแท้ไม่มีปัญหาแน่ครับ

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 22:20:20 »
ของเทียม สั่นทุกอันครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 22:21:28 »
ของแท้ ต้องมีดัดแปลงบ้างนะครับ แต่ทำเสร็จแล้วหล่อดี

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 22:27:03 »
ตามคุณต้อมครับ ของแท้ก็ต้องดัดแปลงใส่ครับไม่พอดี  ทำไม่ดีหลวมกว่าของก๊อปครับ สรุปเสี่ยงทั้งคู่ครับ  แต่ถ้าชอบก็หาร้านทำดีๆครับ
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 22:37:33 »
ถ้าอยากได้จริง อยากได้ดีๆแน่นๆ ก็เอาของแท้มาติดแล้วไปจ้างร้านแต่ง BMW ติดให้จะดีกว่า ข้อแม้คือถ้าติดไปแล้วจะกลับไปติดของเดิมยากแล้วเพราะการติดMแท้ต้องมีการเจียรขอบประตูเพื่อให้เบ้ากระจกเข้าได้ ดังนั้นต้องเลือกเอาครับ ของเทียบใส่ได้เลยแต่สั่นหน่อย ของแท้แพงต้องดัดแปลงแต่สวย ก็ต้องชั่งเอาครับ แนะนำนิดเดียวก็คือกระจกMแท้ที่จะเอามาใส่ต้องมาจากรถที่ขับขวามเหมือนกันเพื่อให้ฟังก์ชั่นต่างๆใช้ได้เหมือนเดิม  :-* แล้วเรื่องที่จะเอาของเทียบไปให้ศูนย์ติด ศูนย์ไม่รับอยู่แล้ว
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 23:51:27 »
เคยคิดจะทำแล้วตัดใจไปแล้วครับ ต้องตัดคิ้วโครเมี่ยม และ จะมีจุดตำหนิในการติดตั้งที่แก้ไขไม่ได้
คือมันไม่เนียนครับ  ทั้งที่เป็นของแท้ :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 23:52:33 »
ถ้าใส่สวยๆ ติดของเทียม แนบ เนียน และ ยึดติดตาย ไม่ต้องพับครับ จะไม่สั่น  :-*

..... แต่ขนาด มันใหญกว่าของจริง มันมองรู้ครับ ว่าเทียม

...... วิธีแก้ ..... แต่งเป็น M2  ;)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 23:56:34 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 01:48:03 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าใส่สวยๆ ติดของเทียม แนบ เนียน และ ยึดติดตาย ไม่ต้องพับครับ จะไม่สั่น  :-*

..... แต่ขนาด มันใหญกว่าของจริง มันมองรู้ครับ ว่าเทียม

...... วิธีแก้ ..... แต่งเป็น M2  ;)

ล้อแม็คในรูปราคาสามหมื่นกว่าบาท/วง แต่สู้ pg2 ไม่ได้หรอกจริงมั้ยพี่  :))
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

Krisada511

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 01:56:56 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ล้อแม็คในรูปราคาสามหมื่นกว่าบาท/วง แต่สู้ pg2 ไม่ได้หรอกจริงมั้ยพี่  :))

ผมว่าจริงนะครับ ลายนี้มันอ่อนไหวไปหน่อย   :))

Ryan_E46

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 08:19:11 »
ผมว่าจริงนะครับ ลายนี้มันอ่อนไหวไปหน่อย   :))
PG2 อีก 1 เสียงครับ  :))

BoonZaa

• 323i/M52tu+LPG
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 09:07:37 »
รบกวนสอบถามเพิ่มเติม ของแท้หรือเทียม ดูตรงไหนครับ มีวิธีตรวจสอบหรือเปล่า มันติดมากับรถตอนซื้อครับ  ???

itongx

• No one is perfect!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 09:40:55 »
ของแท้เล็กกว่าครับใส่เข้าไปยังไงก็ไม่พอดีจะเหลือคิ้วโครมเมียมให้เห็นหน่อยๆ ส่วนใต้กระจกก็จะมีสติ๊กเกอแปะไว้รูปตัว M มั้งครับแต่ผมลอกออกทำสีไปแล้ว :-X
"ต้อง ครับ"

Ryan_E46

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 10:36:12 »
รบกวนสอบถามเพิ่มเติม ของแท้หรือเทียม ดูตรงไหนครับ มีวิธีตรวจสอบหรือเปล่า มันติดมากับรถตอนซื้อครับ  ???
ถ้าจำไม่ผิดใต้ฐานจะมีปั้มโลโก้ M ไว้มั้งครับ เดี๋ยวเย็นนี้ขอกลับไปดูที่บ้านก่อนครับ
เสีบดายตรงที่ต้องดัดแปลงรถนี่แหล่ะครับก็เลยยังไม่ได้ติดซักที :(

kamphola

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 13:19:51 »
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
ถ้าอีหรอบนี้ก็คงต้องตัดใจ  :(